★ We Are One ★
Chào Mừng Bạn Vào Forum We Are One
★ We Are One ★
Chào Mừng Bạn Vào Forum We Are One
★ We Are One ★
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

★ We Are One ★

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
★ ★ ★ Chào Mừng Bạn Tham Gia Vào Đại Gia Đình We Are One ★ ★ ★

Share  | 

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
lionking18
lionking18

$$$ : 26081

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^ Vide
Bài gửiTiêu đề: [sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^   [sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^ I_icon_minitimeWed Dec 02, 2009 11:07 am

Liệu em có được như cô bé Axôn, kiên trì chờ đợi và đã gặp được "cánh buồm đỏ thắm"? ......

Ngày bé đọc: “Alice vào xứ sở kì diệu”, em rải các lá bài quanh mình và mơ ước được bước vào thế giới kì diệu đó.

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^ Picture

Ngày bé đọc: “Cánh buồm đỏ thắm”, em gấp thuyền giấy thả vào chậu nước hay thả xuống vũng nước ngập, và luôn nghĩ rằng thuyền của mình sẽ trôi đi xa thật xa...

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^ Combo.pl?id=10362792&frame=023

Ngày bé đọc: “Robinson Cruso”, em mang bánh kẹo và đủ thứ linh tinh leo lên gác xép, rồi tưởng tượng mình đang sống một mình trên hoang đảo.

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^ Combo.pl?id=10362917&frame=023

Ngày bé đọc: “Hai vạn dặm dưới biển”, em ước ao được sống trên con tàu Nau-ti-lux kì diệu, nơi có thuyền trưởng Nemo tài ba.

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^ Picture

Ngày bé đọc: “Tôt-tô-chan, cô bé bên cửa sổ”, em cũng ước được học tại "Lớp học trên con tàu".

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^ Combo.pl?id=9150693&frame=023

Ngày bé đọc...

Em có gặp được một cách buồm đỏ thắm?

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^ Combo.pl?id=10393195&frame=023

Ngày bé đọc bất cứ một thứ gì em cũng tưởng tượng, ao ước và nghĩ rằng mình là nhân vật chính trong đó. Có thể ngày bé em chưa hiểu hết ý nghĩa các cuốn sách ấy, nhưng chắc chắn rằng tâm hồn em có được bồi đắp. Em có rất nhiều mơ ước và luôn thực hiện các mơ ước đó của mình bằng... trí tưởng tượng. Nhờ Trời, trí tưởng tượng của trẻ con lại vô cùng phong phú, thế nên em chưa bao giờ cảm thấy thất vọng.

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^ Combo.pl?id=9129098&frame=023

Đến nay, em vẫn có nhiều ước mơ, nhưng chẳng bao giờ có thể được như ngày bé, thực hiện ước mơ chỉ bằng trí tưởng tượng. Em ước có thể khiến gió đổi chiều... Ước mơ này của em có quá viển vông, xa rời thực tế không anh?

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^ Combo.pl?id=8722892&frame=023

Bởi vì ...

Anh cũng như mây, dẫu biết mây phải trôi mãi, nhưng em lại muốn mây ở bên em. Có thể phá bỏ luật và đừng trôi đi mãi, có được không anh? Mong sao gió đừng thổi mây bay đi nữa, đừng thổi mây về nơi khác nữa. Nếu gió cứ thổi, mây cứ phải trôi, thì em mong sao gió hãy đổi chiều. Em vẫn đợi gió đổi chiều... Liệu có được như cô bé Axôn, kiên trì chờ đợi và đã gặp được "cánh buồm đỏ thắm"?

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^ Combo.pl?id=10234276&frame=023

“Gió đa tình thổi anh về nơi khác.

Em đa đoan cứ đợi gió đổi chiều...”

Gió ơi, liệu gió có đổi chiều???

[sưu tầm]Gió có đổi chiều? ^^__^^

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang