★ We Are One ★
Chào Mừng Bạn Vào Forum We Are One
★ We Are One ★
Chào Mừng Bạn Vào Forum We Are One
★ We Are One ★
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

★ We Are One ★

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
★ ★ ★ Chào Mừng Bạn Tham Gia Vào Đại Gia Đình We Are One ★ ★ ★

Share  | 

Nhìn lại quá khứ(ST)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
lionking18
lionking18

$$$ : 26136

Nhìn lại quá khứ(ST) Vide
Bài gửiTiêu đề: Nhìn lại quá khứ(ST)   Nhìn lại quá khứ(ST) I_icon_minitimeTue Dec 01, 2009 7:22 am

Vị trí của anh trong trái tim em vẫn còn, chỉ là không còn ở góc của hiện thực hay tương lai, mà là góc dành cho kỷ niệm mà thôi...

Nhìn lại quá khứ(ST) Combo.pl?id=11100934&frame=023

Anh biết không? Ngày anh ra đi, em đã buồn biết mấy. Buồn đến mức ngỡ ngàng, đến mức em không thể tin rằng đấy lại là sự thật. Chỉ khi bấm số điện thoại của anh, câu trả lời chỉ là tiếng nói quen thuộc đến nhàm tai giọng thu âm của tổng đài. Chỉ khi mỗi cuối tuần em thẫn thờ, lang thang phố xá một mình. Chỉ khi mỗi câu chuyện vu vơ không tìm được người sẻ chia, tâm sự… em mới nhận ra rằng e đã mất anh...

Nhìn lại quá khứ(ST) Combo.pl?id=11100929&frame=023

Nếu anh đã biết rõ có một ngày anh sẽ đi xa như thế, nếu anh đã biết rõ không thể ở bên emmãi mãi như lời anh đã hứa, anh có đến bên xâm chiếm tâm hồn em và rồi để lại một khoảng trống mênh mông không gì bù đắp được như thế này không?

Nhìn lại quá khứ(ST) Combo.pl?id=10393037&frame=023

Em đã buồn biết bao nhiêu...

Những tấm thiệp ngộ nghĩnh anh tặng cho em, em đã ôm nó vào lòng thật lâu, thật lâu, khóc thật nhiều, thật nhiều và rồi xé tan thành từng mảnh. Em giận anh vô cùng và cũng nhận ra rằng em nhớ anh nhiều biết bao nhiêu… Em xoá hết những file ảnh lưu trong máy tính và trong blog chung của hai đứa. Em bỏ đi tất cả những món quà anh tặng… Khi nhận ra rằng không còn gì liên quan đến anh, em hả hê vô cùng, và rồi lại bật khóc. Em giận mình ngu ngốc, giận mình đã bỏ đi hết những kỷ niệm. Tưởng là để quên, mà lại thành ra nhớ vô cùng...

Nhìn lại quá khứ(ST) Combo.pl?id=11100956&frame=023

Tớ đã muốn quên anh lắm. Em dặn bạn bè không ai, bất kỳ ai được nhắc đến tên anh trước mặt em. Em hạn chế tối đa việc phải đến những nơi từng có nhiều kỷ niệm của hai đứa. Con đường đến trường em đã chọn một con đường khác, xa hơn rất nhiều, nhưng không có những tán bằng lăng đầy ký niệm, không có hình dáng anh. Thế mà con đường ấy vẫn tồn tại rất rõ ràng trong đầu em, cũng như anh, dù thử mọi cách để xoá khỏi trái tim em, vẫn không thể. Anh đã chiếm một vị trí thật là vững chãi, một vị trí em không dùng lý trí mà điều khiển được…

Nhìn lại quá khứ(ST) Combo.pl?id=10393092&frame=023

Em đã nghĩ mình không còn nhớ anh nữa. Em chỉ hấp tấp chạy theo khi nhìn thấy bóng một người giống anh. Và khi người ta quay lại thì là một con người, một khuôn mặt hoàn toàn khác. Em đã đau xót mà nhận ra rằng anh đã xa em thật rồi. Em vui mừng khôn xiết khi lục tìm trong đống sách cũ một bức ảnh hai đứa chụp chung, một bức ảnh bị quên không xoá đi. Thế đấy. Em lại chẳng thể nào quên anh như em mong muốn.

Nhìn lại quá khứ(ST) Combo.pl?id=9112876&frame=023

Em chẳng thể quên được những kỉ niệm về anh...

Rất khó khăn, anh biết không, để có thể quên đi một ai đó. Nhất là người đã từng chiếm lĩnh nhiều phút giây trong cuộc sống của mình đến vậy. Nhất là người đã từng mang đến cho mình nhiều niềm vui như vậy… Và em nhận ra rằng không phải chỉ đơn giản là "rất khó khăn" mà là "không thể". Em không thể quên anh, cũng như quên những kỷ niệm của hai đứa. Đó là một phần cuộc sống của em, một phần không thể phủ nhận.

Nhìn lại quá khứ(ST) Combo.pl?id=9150682&frame=023

Em chỉ còn cách học nhìn quá khứ theo một cách khác. Đó không phải là những kỷ niệm đớn đau nữa.Em không phủ nhận những gì đã xảy ra. Không phủ nhận rằng mình đã vui nhiều đến thế khi mùa mưa về, để lại cùng anh lang thang dưới mưa. Những kỷ niệm đẹp trở về chỗ của những kỷ niệm đẹp. Chỉ là đã lùi xa mà thôi. Chỉ là anh đã ra đi mà thôi.

Nhìn lại quá khứ(ST) Combo.pl?id=9150736&frame=023

Em không còn giận anh nữa. Anh có sự lựa chọn của anh, và đôi khi em .... không được tham gia vào sự lựa chọn ấy.

Vị trí của anh trong trái tim em vẫn còn, chỉ là không còn ở góc của hiện thực hay tương lai, mà là góc dành cho kỷ niệm mà thôi.

Nhìn lại quá khứ(ST) Combo.pl?id=9150703&frame=023
★SyaoRaN★
★SyaoRaN★
Trùm Âm Nhạc
Trùm Âm Nhạc

$$$ : 26302

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhìn lại quá khứ(ST)   Nhìn lại quá khứ(ST) I_icon_minitimeTue Dec 01, 2009 11:30 am

THx. Cái nè, Hay đấy Lion mấy tấm hình củng đẹp nửa. Vừa đọc vừa xem hình cho đở chán Smile
http://vn.myblog.yahoo.com/syaoran-MusicWorld
lionking18
lionking18

$$$ : 26136

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhìn lại quá khứ(ST)   Nhìn lại quá khứ(ST) I_icon_minitimeTue Dec 01, 2009 11:39 am

@ran: hà hà ! đi sưu tầm mừk ! fãi đẹp thâu........
LongKiem
LongKiem

$$$ : 26342

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhìn lại quá khứ(ST)   Nhìn lại quá khứ(ST) I_icon_minitimeTue Dec 01, 2009 11:20 pm

trời, bài này còn có hình ảnh nữa, hay...^^

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhìn lại quá khứ(ST)   Nhìn lại quá khứ(ST) I_icon_minitime

Nhìn lại quá khứ(ST)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang